Hanyoyi huɗu masu mahimmanci a cikin haɓaka fasahar sarrafa tsarin DCS a nan gaba
2023-12-08
Tsarin DCS shine babban tsarin sarrafawa ta atomatik bayan PLC. Ana amfani dashi sosai a masana'antar sinadarai, wutar lantarki da sauran fannoni. Koyaya, an ƙara haɓaka buƙatar fasahar sarrafa kansa a cikin samarwa. Tsarin DCS na gargajiya ba zai iya biyan buƙatu ba kuma yana buƙatar haɓakawa. Tsarin DCS shine tsarin sarrafawa ta atomatik wanda ke amfani da kwamfutoci da yawa don sarrafa madaukai masu sarrafawa da yawa a cikin tsarin samarwa, kuma a lokaci guda yana iya samun bayanai ta tsakiya, sarrafawa da sarrafawa ta tsakiya. Tsarin sarrafawa da aka rarraba yana amfani da microprocessors don sarrafa kowane da'irar daban, kuma yana amfani da ƙananan kwamfutoci masu sarrafa masana'antu ko matsakaitan masana'antu ko manyan ayyuka don aiwatar da sarrafa matakin babba. Bayan ci gaba da aikace-aikacen a cikin shekaru, wasu ƙuntatawa na ci gaban tsarin DCS a cikin masana'antu suna nunawa a hankali. Matsalolin DCS sune kamar haka: (1) Tsarin 1 zuwa 1. Kayan aiki ɗaya, guda biyu na layin watsawa, yana watsa sigina ɗaya a hanya ɗaya. Wannan tsarin yana haifar da rikitarwa mai rikitarwa, tsawon lokacin gini, tsadar shigarwa da kulawa mai wahala. (2) Rashin aminci. Ana watsa siginar analog ba kawai ƙarancin daidaito ba ne, amma kuma yana da rauni ga tsangwama. Sabili da haka, ana ɗaukar matakai daban-daban don inganta tsangwama da daidaiton watsawa, kuma sakamakon yana ƙaruwa. (3) Rashin kulawa. A cikin dakin sarrafawa, mai aiki ba zai iya fahimtar yanayin aiki na kayan aikin analog na filin ba, ko daidaita sigoginsa, ko hasashen hatsarin, wanda ya haifar da ma'aikacin ba ya iya sarrafawa. Ba sabon abu ba ne ga masu aiki su nemo kurakuran kayan aikin filin cikin lokaci. (4) Rashin haɗin kai. Kodayake kayan aikin analog sun haɗu da daidaitattun siginar 4 ~ 20mA, yawancin sigogin fasaha har yanzu masana'anta sun ƙaddara, wanda ke sa kayan kida daban-daban ba za a iya musanya su ba. Sakamakon haka, masu amfani sun dogara ga masana'antun, ba za su iya amfani da kayan aikin da suka dace da mafi kyawun aiki da ƙimar farashi ba, har ma da yanayin da masana'antun guda ɗaya suka mamaye kasuwa. alkiblar ci gaba Ci gaban DCS ya kasance balagagge kuma mai amfani. Babu shakka cewa har yanzu shine babban tsarin aikace-aikace da zaɓin tsarin sarrafa masana'antu a halin yanzu. Ba za ta janye nan da nan daga matakin sarrafa filin ba tare da bullar fasahar bas. Fuskantar ƙalubale, DCS za ta ci gaba da bunƙasa tare da abubuwa masu zuwa: (1) Ci gaba zuwa cikakkiyar jagora: haɓaka daidaitattun hanyoyin haɗin yanar gizon bayanai da hanyoyin sadarwar sadarwa za su samar da babban tsarin sarrafa kayan aikin masana'antu kamar nau'ikan madaidaicin madauki guda ɗaya (da yawa), PLC, PC masana'antu, NC, da sauransu don biyan buƙatun. na masana'anta sarrafa kansa da daidaitawa ga yanayin buɗewa gabaɗaya. (2) Haɓaka zuwa ga hankali: haɓaka tsarin tsarin bayanai, aikin tunani, da sauransu, musamman aikace-aikacen tsarin tushen ilimi (KBS) da tsarin ƙwararru (ES), kamar sarrafa koyan kai, ganewar nesa, haɓaka kai. da dai sauransu, AI za a gane a duk matakan DCS. Mai kama da filin bas na FF, na'urori masu fasaha na tushen microprocessor kamar su I/O mai hankali, PID mai sarrafa, firikwensin, mai watsawa, mai kunnawa, keɓancewar injin mutum, da PLC sun fito ɗaya bayan ɗaya. (3) PCS masana'antu PC: Ya zama babban Trend don samar da DCS ta IPC. PC ya zama tashar aiki gama gari ko injin node na DCS. PC-PLC, PC-STD, PC-NC, da sauransu su ne majagaba na PC-DCS. IPC ya zama dandali na hardware na DCS. (4) Ƙwarewar DCS: Don yin DCS ya fi dacewa da aikace-aikacen a fannoni daban-daban, yana da muhimmanci a kara fahimtar tsari da bukatun aikace-aikacen da suka dace, don samar da hankali kamar wutar lantarki DCS, substation DCS, gilashi. DCS, siminti DCS, da dai sauransu.